• facebook
  • twitter
  • youtube
  • nasaba
shafi_banner

labarai

Gabatarwar Ƙofar Valve da Halaye

Bawul ɗin ƙofar bawul ne wanda memba na rufewa (ƙofa) ke motsawa a tsaye tare da tsakiyar tashar.Za a iya amfani da bawul ɗin ƙofar don cikakken buɗewa da cikakken rufewa a cikin bututun, kuma ba za a iya amfani da shi don daidaitawa da murƙushewa ba.Bawul ɗin Ƙofar bawul ɗin bawul ne tare da aikace-aikace da yawa.Gabaɗaya, ana amfani da shi don yankan na'urori masu diamita na DN ≥ 50mm, kuma a wasu lokuta ana amfani da bawul ɗin ƙofar don yankan na'urori masu ƙananan diamita.

Bangaren buɗewa da rufewa na bawul ɗin ƙofar shine ƙofar, kuma yanayin motsi na ƙofar yana daidai da hanyar ruwan.Ƙofar bawul ɗin kawai za a iya buɗe shi cikakke kuma a rufe gabaɗaya, kuma ba za a iya daidaitawa ko matsewa ba.Ƙofar tana da saman rufewa biyu.Fuskokin rufewa guda biyu na bawul ɗin ƙofar ƙirar ƙirar da aka fi amfani da su suna samar da sifar tsinke.Matsakaicin kusurwa ya bambanta tare da sigogi na bawul, yawanci 50, da 2°52' lokacin da matsakaicin zafin jiki ba shi da girma.Ƙofar bawul ɗin ƙofa mai wutsiya za a iya yin shi gaba ɗaya, wanda ake kira gate mai ƙarfi;Hakanan za'a iya sanya shi a matsayin ƙofar da za ta iya samar da ƙananan ƙwayar cuta don inganta aikinta da kuma rama sabani na kusurwar saman rufewa yayin sarrafawa.Ana kiran farantin karfen gate na roba.Bawul ɗin Ƙofa shine babban kayan sarrafawa don gudana ko isar da ƙarar foda, kayan hatsi, kayan granular da ƙananan kayan.Ana amfani da shi sosai a cikin ƙarfe, ma'adinai, kayan gini, hatsi, masana'antar sinadarai da sauran masana'antu don sarrafa canjin kwarara ko yanke da sauri.

Ƙofar bawul na musamman suna nufin nau'ikan bawul ɗin ƙofar ƙarfe na simintin gyare-gyare, waɗanda za a iya raba su zuwa bawul ɗin ƙofar ƙofa, bawul ɗin ƙofar layi ɗaya, da bawul ɗin ƙofa bisa ga daidaitawar filin rufewa.Ana iya raba bawul ɗin ƙofar zuwa: nau'in kofa ɗaya, nau'in kofa biyu da nau'in kofa na roba;Za'a iya raba bawul ɗin ƙofar layi ɗaya zuwa nau'in kofa ɗaya da nau'in kofa biyu.Dangane da matsayi na zaren mai tushe na bawul, ana iya raba shi zuwa nau'i biyu: tashi bawul ɗin ƙofar tushe da bawul ɗin ƙofa mara tashi.

Lokacin da aka rufe bawul ɗin ƙofar, za a iya rufe murfin rufewa kawai ta hanyar matsakaicin matsa lamba, wato, dogara ga matsakaicin matsa lamba don danna madaidaicin murfin ƙofar zuwa wurin zama na valve a gefe guda don tabbatar da hatimin hatimin. sealing surface, wanda shi ne kai-sealing.Yawancin bawul ɗin ƙofar ana tilasta hatimi, wato, lokacin da aka rufe bawul ɗin, yakamata a danna ƙofar zuwa wurin zama ta hanyar ƙarfin waje, don tabbatar da hatimin hatimin.

Ƙofar bawul ɗin ƙofar yana motsawa a madaidaiciyar layi tare da tushen bawul, wanda ake kira valve gate mai ɗagawa (wanda ake kira da hawan ƙofa mai tashi).Yawancin lokaci akwai zaren trapezoidal a kan mai ɗagawa, kuma ta hanyar goro a saman bawul da jagorar jagora a kan bawul ɗin, motsin juyawa yana canzawa zuwa motsi madaidaiciya, wato, ana canza ƙarfin aiki. cikin aikin turawa.
Lokacin da bawul ɗin ya buɗe, lokacin da tsayin tsayin farantin ƙofar ya yi daidai da 1: 1 sau diamita na bawul, an buɗe hanyar da ruwa ke ciki gaba ɗaya, amma wannan matsayi ba za a iya saka idanu yayin aiki ba.A cikin ainihin amfani, ana amfani da koli na tushen bawul ɗin azaman alama, wato, matsayin da bawul ɗin ba ya motsawa ana ɗaukar matsayinsa cikakke.Don yin la'akari da yanayin kulle-kulle saboda canje-canjen zafin jiki, yawanci buɗewa zuwa matsayi na sama, sa'an nan kuma juya baya 1 / 2-1 juya, a matsayin cikakkiyar matsayi na bawul.Sabili da haka, cikakken matsayi na buɗaɗɗen bawul yana ƙaddara ta matsayi na ƙofar (wato, bugun jini).

A wasu bututun gate, ana saita goro a kan farantin ƙofar, kuma jujjuyawar motar hannu ta motsa bawul ɗin don juyawa, kuma farantin gate ɗin ya ɗaga.Irin wannan bawul ɗin ana kiransa rotary stem gate bawul ko bawul ɗin ƙofar tushe mai duhu.

 

Siffofin Ƙofar Valve

1. Hasken nauyi: babban jiki an yi shi ne da ƙarfe na baƙin ƙarfe na nodular mai girma, wanda shine kusan 20% ~ 30% mai sauƙi fiye da bawul ɗin ƙofar gargajiya, kuma yana da sauƙin shigarwa da kulawa.
2. Ƙarƙashin ƙwanƙwasa ƙofa mai ƙyalƙyali mai ƙyalli yana ɗaukar ƙirar ƙira ɗaya kamar na injin bututun ruwa, wanda ba shi da sauƙi don haifar da tarkace ya taru kuma ya sa ruwan ya gudana ba tare da tsangwama ba.
3. Rufin roba mai haɗaka: ragon yana ɗaukar roba mai inganci don gabaɗayan rufin roba na ciki da na waje.Fasaha vulcanization na roba a aji na farko na Turai yana ba wa ragon da ba a sani ba damar tabbatar da ingantacciyar ma'auni na geometric, kuma ragon simintin roba da nodular suna da alaƙa da ƙarfi, wanda ba shi da sauƙi Kyakkyawan zubar da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa.
4. Madaidaicin simintin bawul ɗin bawul: Jikin bawul ɗin daidaitaccen simintin simintin gyare-gyare ne, kuma madaidaicin ma'auni na geometric yana ba da damar tabbatar da ƙarancin bawul ɗin ba tare da wani aikin gamawa a cikin jikin bawul ɗin ba.

 

Shigarwa da Kula da Bawul ɗin Ƙofar

1. Ba a yarda a yi amfani da ƙafafun hannu, hannaye da hanyoyin watsawa don ɗagawa ba, kuma an hana haɗuwa sosai.
2. Ya kamata a shigar da bawul ɗin ƙofar diski guda biyu a tsaye (wato, bututun bawul yana cikin matsayi na tsaye kuma ƙafar hannu yana saman).
3. Dole ne a buɗe bawul ɗin ƙofar tare da bawul ɗin kewayawa kafin buɗe bawul ɗin kewayawa (don daidaita bambancin matsa lamba tsakanin mashiga da fitarwa).
4. Don bawuloli na ƙofa tare da hanyoyin watsawa, shigar da su bisa ga umarnin samfurin.
5. Idan ana amfani da bawul akai-akai a kunne da kashewa, shafa shi aƙalla sau ɗaya a wata.


Lokacin aikawa: Agusta-07-2023